PYS Travel mặc dù mới được thành lập nhưng cũng đã tạo nên được bản sắc của riêng mình trên thị trường du lịch, lữ hành tại Việt Nam. Hãy cùng tìm hiểu thêm về doanh nghiệp trong bài viết sau
Tổng quan về PYS Travel
Thông tin chung
Tên đầy đủ của doanh nghiệp: Công ty TNHH du lịch PYS
Website: https://pystravel.vn/
Trụ sở chính của công ty: Tầng 7, toà nhà 315 Trường Chinh, Phường Khương Mai, Quận Thanh Xuân, Thành phố Hà Nội
Tổng đài PYS Travel: 024.73 07 50 60
Giới thiệu về PYS Travel
Công ty du lịch PYS là doanh nghiệp chuyên về lĩnh vực du lịch, lữ hành mới được thành lập từ năm 2010. Mặc dù mới chỉ qua hơn 10 năm hình thành và phát triển, công ty đã được biết đến là thương hiệu tiên phong trong việc phát triển các tuyến tour du lịch đột phá của thị trường du lịch nội địa. Cùng với đó là việc dẫn đầu về thị phần trong các sản phẩm tour khám phá vùng Đông, Tây bắc.
Sau một thời gian dài có mặt trên thị trường du lịch Việt Nam, công ty TNHH du lịch PYS đã đạt được khá nhiều thành tích nổi bật như:
Giải quả chuông vàng – sáng tạo Việt năm 2016
Top 30 hàng Việt Nam được người dùng yêu thích năm 2016
DOanh nghiệp tiêu biểu Hà Nội vàng 2016
TOP 3 hàng Việt Nam được người dùng yêu thích 2017
Doanh nhân trẻ khởi nghiệp xuất sắc 2016 dành cho giám đốc Trần Sỹ Sơn
Các sản phẩm chính của công ty TNHH du lịch PYS
Nhằm phục vụ cho sự phát triển của thị trường du lịch lữ hành nội địa, công ty PYS travel hiện đang kinh doanh những dịch vụ tour du lịch chính gồm:
Các tour du lịch trong nước
Các tour du lịch nước ngoài
Dịch vụ tổ chức team building cho các doanh nghiệp
Các combo du lịch nghỉ dưỡng tiết kiệm dành cho du khách
Tổng quan về PYS Travel
Xem thêm: Lửa Việt tour: Giới thiệu về công ty TNHH du lịch Lửa Việt
Đánh giá môi trường làm việc tại công ty PYS Travel
Môi trường làm việc tại công ty PYS travel được đánh giá là trẻ trung, năng động, đúng tính chất của một doanh nghiệp làm về dịch vụ du lịch lữ hành. Bên cạnh việc các nhân sự có được chế độ lương thưởng một cách công bằng, minh bạch. Hàng năm, công ty cũng tổ chức cho nhân viên đi du lịch khá thường xuyên với tần suất 3 lần trong năm. Cụ thể:
Lần 1: Chuyến đi thường được tổ chức với tên gọi Kick off đầu năm vào tháng 1. Chuyến du lịch này mục đích chính là để tổ chức hội nghị cho toàn công ty. Thay vì diễn ra tại phòng họp thì hội nghị sẽ được tổ chức tại một điểm du lịch độc đáo, phù hợp với thông điệp kinh doanh của cả năm. Thông thường, các địa điểm được tổ chức có thể là một khách sạn đẳng cấp hoặc resort nghỉ dưỡng. Tại đây, ban giám đốc doanh nghiệp cùng các thành viên sẽ chia sẽ những mục tiêu, kế hoạch kinh doanh trong toàn bộ một năm. Buổi chia sẽ này chính là cơ hội để các thành viên có thể lên ý tưởng, đóng góp cho hoạt động kinh doanh của công ty.
Lần 2: Chuyến đi này thường được tổ chức đúng vào dịp thành lập công ty. Mục đích chính là giúp cho các thành viên có thể hiểu được thêm về văn hóa doanh nghiệp thông qua những cuộc thi lớn. Sau những chuyến đi này, các cá nhân trong doanh nghiệp trở nên thân thiết hơn. Vì thế, hoạt động quản trị doanh nghiệp của ban lãnh đạo cũng đạt nhiều hiệu quả cao
Lần 3: Chuyến đi lần này thường sẽ là một cuộc xuất ngoại vào tháng 9. Mục đích chính của ban lãnh đạo đề ra đó là vừa giúp các nhân viên có thể học hỏi thêm những kỹ năng mềm mới, vừa giúp nhân sự có thêm thời gian nghỉ ngơi thoải mái. Sau những chuyến đi này, các cán bộ nhân viên được mở mang nhiều kiến thức mới. Thậm chí nhiều người đã có những đề xuất khác nhau nhằm nâng cao sự trải nghiệm của khách hàng để giúp doanh nghiệp tối đa hóa lợi nhuận trong quá trình kinh doanh
Bên cạnh 3 chuyến du lịch định kỳ, công ty luôn khuyến khích các nhân viên nếu có điều kiện hãy đi du lịch nhiều nhất có thể. Trong đó, hãy trải nghiệm hết tất cả các tour do PYS Travel tổ chức. Chỉ có những cảm nhận bằng thực tế mới giúp cho các nhân sự có thể tư vấn được tốt nhất cho khách hàng.
Ngoài ba chuyến du lịch định kỳ, PYS luôn khuyến khích nhân viên du lịch nhiều nhất có thể, đặc biệt là đi hết các tour do công ty tổ chức. Có trải nghiệm thực tế, nhân viên mới có thể tư vấn tốt nhất cho khách hàng thay vì những lời nói sáo rỗng.
Đánh giá môi trường làm việc tại công ty PYS Travel
Mặc dù cũng chịu ảnh hưởng nặng từ tác động nặng nề của dịch bệnh nhưng công ty vẫn luôn tìm kiếm, tuyển dụng nhân sự ở mọi trình độ chuyên môn, mọi lĩnh vực khác nhau nhằm phục vụ cho sự phục hồi của ngành du lịch nói chung và của công ty nói riêng ngay sau khi tình hình dịch bệnh đã được ổn định. Hãy cùng news.timviec.com.vn tìm hiểu thêm về các vị trí hot mà PYS travel tuyển dụng hiện nay:
Trên đây là một số chi tiết về PYS Travel. Hy vọng bài viết sẽ giúp bạn lựa chọn được những công ty phù hợp trong ngành du lịch, lữ hành để có thể phát triển sự nghiệp cho riêng mình về sau này.
Với gần 6 năm kinh nghiệm làm việc trong lĩnh vực tuyển dụng việc làm, tư vấn nghề
nghiệp.
Mình hi vọng những kiến thức chia sẻ trên website sẽ giúp ích được cho bạn trong
việc tìm kiếm công việc phù hợp, thu nhập hấp dẫn